Cerium oxide wani abu ne na inorganic tare da dabarar sinadarai CeO2, launin rawaya mai haske ko foda mai launin rawaya. Maɗaukaki 7.13g/cm3, wurin narkewa 2397°C, wanda ba a iya narkewa a cikin ruwa da alkali, ɗan narkewa cikin acid. A zafin jiki na 2000 ° C da matsa lamba na 15MPa, ana iya amfani da hydrogen don rage cerium oxide don samun cerium oxide. Lokacin da zafin jiki ya kasance kyauta a 2000 ° C kuma matsa lamba yana da kyauta a 5MPa, cerium oxide yana ɗan rawaya ja, da ruwan hoda. Ana amfani da shi azaman polishing abu, mai kara kuzari, mai kara kuzari (mataki), ultraviolet absorber, man fetur cell electrolyte, mota shaye absorber, lantarki tukwane, da dai sauransu.
Bayanin Tsaro
Gishiri nacerium oxideAbubuwan da ba kasafai ba na duniya na iya rage abun ciki na prothrombin, hana shi aiki, hana haɓakar thrombin, haɓaka fibrinogen, da haɓaka bazuwar mahaɗan phosphoric acid. Rashin guba na abubuwan da ba kasafai ba na duniya suna raunana tare da karuwar nauyin atomic.
Shakar ƙura mai ɗauke da cerium na iya haifar da pneumoconiosis na sana'a, kuma sinadarin chloride nata na iya lalata fata kuma ya harzuka mucosa na idanu.
Matsakaicin adadin da aka yarda da shi: cerium oxide 5 mg/m3, cerium hydroxide 5 mg/m3, yakamata a sanya masks na gas lokacin aiki, yakamata a aiwatar da kariya ta musamman idan akwai aikin rediyo, kuma yakamata a hana ƙura daga watsawa.
yanayi
Samfurin tsantsar fari ne mai nauyi foda ko kristal mai siffar sukari, kuma samfurin najasa yana da haske rawaya ko ma ruwan hoda zuwa launin ruwan ja (saboda ya ƙunshi alamun lanthanum, praseodymium, da sauransu). Kusan rashin narkewa a cikin ruwa da acid. Dangantaka mai yawa 7.3. Wurin narkewa: 1950°C, wurin tafasa: 3500°C. Mai guba, matsakaicin adadin kisa (bera, baka) shine kusan 1g/kg.
kantin sayar da
A kiyaye iska.
Indexididdigar inganci
Rarraba da tsarki: ƙananan tsarki: tsarkin da bai wuce 99% ba, tsafta mai girma: 99.9% ~ 99.99%, tsaftataccen tsafta sama da 99.999%
Rarraba ta girman barbashi: m foda, micron, submicron, nano
Umarnin aminci: Samfurin yana da guba, maras ɗanɗano, mara ban haushi, aminci kuma abin dogaro, barga cikin aiki, kuma baya amsa da ruwa da kwayoyin halitta. Yana da wani babban ingancin gilashin bayani wakili, decolorizing wakili da kuma sinadaran karin wakili.
amfani
oxidizing wakili. Mai kara kuzari don halayen halitta. Iron da karfe bincike a matsayin rare duniya karfe misali misali. Redox titration bincike. Gilashin canza launi. Vitreous enamel opacifier. zafi resistant gami.
Ana amfani dashi azaman ƙari a cikin masana'antar gilashi, azaman kayan niƙa don gilashin faranti, kuma azaman tasirin anti-ultraviolet a cikin kayan kwalliya. An faɗaɗa shi zuwa niƙa na gilashin kallo, ruwan tabarau na gani, da bututun hoto, kuma yana taka rawar canza launi, bayyanawa, da ɗaukar hasken ultraviolet da hasken lantarki na gilashin.
Lokacin aikawa: Dec-14-2022