【 Rare Duniya Bita na mako-mako】 Karancin tunani game da kwanciyar hankalin kasuwa

Wannan makon: (10.16-10.20)
 
(1) Sharhin mako-mako
 
A cikinkasa kasakasuwa, ya rinjayi labarai na bayar da rahoto daga Baosteel a farkon mako, 176 ton nakarfe praseodymium neodymiuman sayar da su cikin kankanin lokaci. Duk da mafi girman farashin yuan/ton 633500, har yanzu ana fama da ra'ayin kasuwa har zuwa wani lokaci, kuma kasuwar ta shiga wani yanayi mai rauni da tsauri. Gabaɗaya, tunanin siyan bai yi kyau ba, kuma kasuwa ta kasance ana jira da gani. Ainihin umarni a wannan makon sun kasance kadan, kuma gabaɗaya, canjin kasuwa a wannan makon yana da iyaka, kuma ana sa ran kasuwar ɗan gajeren lokaci za ta tsaya tsayin daka, A halin yanzu,praseodymium neodymium oxideAn nakalto a kusan 523000 yuan/ton, kumapraseodymium neodymium karfean nakalto a kusan 645000 yuan/ton.
 
Dangane da matsakaici danauyi rare kasa, manyan samfuran suna aiki a hankali da rauni, da farashindysprosiumkumaterbiumsamfuran sun ragu sosai. Muna taka tsantsan da taka tsantsan, kuma masana'antun kayan magnetic ba su da ƙarin umarni sosai. Kasuwar ta ba da rahoton samun ƙaruwa kaɗan na wadata, kuma ana siyar da ƙaramin adadin tabo mai ƙarancin farashi. Ana iya samun ɗan gyara a cikin ɗan gajeren lokaci. A halin yanzu, babbannauyi rare duniya farashinsu ne:dysprosium oxideYuan miliyan 2.66-268,dysprosium irinYuan miliyan 2.6-2.63; 825-8.3 miliyan yuan/ton naterbium oxide, 10.3-10.6 miliyan yuan/ton nakarfe terbium; 610000 zuwa 620000 yuan/ton naholium oxide, 620000 zuwa 630000 yuan/ton naholium irin; Gadolinium oxide285000 zuwa 290000 yuan/ton,gadolinium irin275000 zuwa 285000 yuan/ton.
(2) Binciken bayan kasuwa
 
Gabaɗaya, dangane da gabaɗayan sayayya da tallace-tallace a wannan makon, matakin ayyuka bai yi girma ba, kuma yawancin kamfanoni suna ci gaba da jira da gani na dabara. Tushen kasuwar ba su canza da yawa ba, kuma ana sa ran kasuwar ta ɗan gajeren lokaci za ta kasance mafi karko da maras ƙarfi.

Lokacin aikawa: Oktoba-23-2023